Bayanin White LED

Tare da ci gaba da ci gaban al'umma, al'amuran makamashi da muhalli sun ƙara zama abin mayar da hankali ga duniya.Kiyaye makamashi da kare muhalli sun ƙara zama babban ƙarfin ci gaban zamantakewa.A cikin rayuwar yau da kullun mutane, buƙatun wutar lantarki yana da kaso mai yawa na yawan amfani da wutar lantarki, amma hanyoyin da ake amfani da su na hasken wutar lantarki na yau da kullun suna da nakasu kamar yawan amfani da wutar lantarki, ɗan gajeren rayuwar sabis, ƙarancin canji da gurɓataccen muhalli, waɗanda ba su da kyau. daidai da manufar ceton makamashi da kare muhalli a cikin al'ummar zamani, don haka, ana buƙatar sabon yanayin haske wanda ya dace da bukatun ci gaban zamantakewa don maye gurbin yanayin hasken gargajiya.

Ta hanyar ci gaba da ƙoƙarin masu bincike, yanayin hasken kore tare da tsawon sabis na rayuwa, ingantaccen juzu'i da ƙarancin gurɓataccen muhalli, wato semiconductor farin haske mai fitar da diode (WLED), an shirya.Idan aka kwatanta da yanayin hasken al'ada, WLED yana da fa'idodi na babban inganci, babu gurɓataccen gurɓataccen mercury, ƙarancin iskar carbon, rayuwar sabis mai tsayi, ƙaramin ƙara da ceton kuzari, Wannan ya sa ana amfani dashi da yawa a cikin sufuri, nunin haske, na'urorin likitanci da samfuran lantarki.

A lokaci guda,LEDan gane shi a matsayin sabon tushen haske mafi mahimmanci a cikin karni na 21st.A ƙarƙashin yanayin haske iri ɗaya, amfani da makamashi na WLED yayi daidai da 50% na fitilun fitilu da kashi 20% na fitilu masu ƙyalli.A halin yanzu, amfani da wutar lantarki na gargajiya na duniya ya kai kusan kashi 13% na yawan makamashin da ake amfani da shi a duniya.Idan aka yi amfani da WLED don maye gurbin tushen hasken gargajiya na duniya, za a rage yawan kuzarin da kusan rabin, tare da gagarumin tasirin ceton makamashi da fa'idodin tattalin arziki na haƙiƙa.

A halin yanzu, farin haske mai fitar da diode (WLED), wanda aka fi sani da na'urar haskaka ƙarni na huɗu, ya ja hankalin mutane da yawa saboda kyakkyawan aiki.A hankali mutane sun karfafa bincike kan fararen ledoji, kuma ana amfani da kayan aikinta sosai a fannoni da yawa kamar nuni da haske.

A cikin 1993, fasahar Gan blue light emitting diode (LED) ta yi nasara a karon farko, wanda ya inganta ci gaban LED.Da farko, masu bincike sun yi amfani da Gan a matsayin tushen haske mai launin shuɗi kuma sun gane farin haske na haske guda ɗaya ta hanyar yin amfani da hanyar jujjuyawar phosphor, wanda ya kara saurin shiga cikin filin haske.

Babban aikace-aikacen WLED shine a fagen hasken gida, amma bisa ga yanayin bincike na yanzu, WLED har yanzu yana da manyan matsaloli.Domin sanya WLED ya shiga rayuwar mu da wuri-wuri, muna buƙatar ci gaba da haɓakawa da haɓaka ingantaccen haske, samar da launi da rayuwar sabis.Duk da cewa hasken wutar lantarki na LED na yanzu ba zai iya maye gurbin tushen hasken gargajiya da ɗan adam ke amfani da shi ba, tare da haɓakar kimiyya da fasaha, fitilun LED za su ƙara shahara.


Lokacin aikawa: Oktoba-13-2021