Idan kun sayi samfuran ta ɗayan hanyoyin haɗin yanar gizon mu, BobVila.com da abokan haɗin gwiwa na iya samun kwamitocin.
Lokacin yin ayyuka masu mahimmanci, ko wurin aiki ne na ƙwararru (kamar wurin gini ko wurin aiki na sirri, kamar gareji ko bita), kuna buƙatar samar da isasshen haske a wurin aiki. Idan kuna la'akari da siyan hasken aiki, akwai nau'ikan iri da yawa don zaɓar daga. Fitilar LED zaɓi ne na musamman don ayyukan aiki saboda sun fi 90% inganci fiye da fitilun fitilu na gargajiya. Akwai nau'ikan fitulun aikin LED da yawa, kuma suna ba da ayyuka daban-daban don saduwa da takamaiman ayyuka. Wannan jagorar zai taimaka muku sanin waɗanne fasaloli suke da mahimmanci ga nau'in aikin da kuke yi da kuma inda kuke aiki. Dangane da bukatun ku da kasafin kuɗi, zaku iya zaɓar hasken aikin LED mai aiki da yawa don duk ayyukan, ko saka hannun jari a cikin fitilun aikin LED da yawa don dacewa da kowane yanki na aiki. Ko kuna buƙatar haskaka babban wurin aiki ko haske don haskaka ƙananan bayanai, jerin masu zuwa zasu lissafa wasu mafi kyawun fitilun aikin LED akan kasuwa don haskaka aikin ku.
Ayyuka daban-daban da wurare suna buƙatar nau'ikan fitilu daban-daban. Ɗaya daga cikin ɗawainiya na iya buƙatar zaɓi na kusa, haske mara hannaye, yayin da wani ɗawainiya yana buƙatar ɗaukacin taron bitar ya haskaka. Kayan aikin hasken wuta mai ɗaukuwa yana da mahimmanci ga wuraren aiki na wucin gadi, amma don manyan tsayayyen bita, ana iya amfani da na'urorin hasken ƙara girma. Lokacin siyan mafi kyawun hasken aikin LED don takamaiman aikinku da wurinku, tabbatar da dacewa da fasalin samfurin zuwa buƙatun ku.
Fitilar aikin LED mai ɗaukar nauyi sun dace sosai don tarurrukan gareji, wuraren gine-gine da ayyukan adon gida, ƙananan girman, sauƙin jigilar kayayyaki, kuma suna iya haskaka kowane sarari. Sanya su a ƙasa ko tebur don a iya ganin su a fili don kammala aikin ku. Yawancin nau'ikan ana ɗora su akan tripods kuma sun zama cikakkun fitilun tsaye daidaitacce.
Ga 'yan kwangila, kayan aiki da ba makawa shine hasken aikin LED ta amfani da tsayawa ko uku. Don wuraren aiki waɗanda ba su da tushen wutar lantarki ko aiki a waje da dare, wannan na iya zama mafi kyawun hanyar hasken wuta. Hakanan zaka iya amfani da waɗannan fitilu masu yawa, masu daidaita tsayi don haskaka ɗaki ko taron bita don manyan ayyuka kamar zanen.
Saboda ƙananan girmansa, fitilu masu aiki na LED tare da igiyoyi masu juyawa suna da kyau zabi lokacin da kake buƙatar ɗaukar su, kuma zaka iya shigar da irin wannan haske a bango ko rufi don samar da mafita mai dorewa. Dogayen igiyoyin tsawo da ƙarin matosai suna ba da ƙarin dacewa. Lokacin da ba a yi amfani da su ba, ana ja da wayoyi zuwa cikin matsuguni don sauƙin ajiya kuma suna hana faɗuwa da faɗuwa.
Lokacin siyan mafi kyawun hasken aikin LED don aikin ku, da fatan za a yi la'akari da nau'in da girman aikin da wurinsa, fitowar lumen da ake buƙata, nisa daga tushen wutar lantarki, buƙatun ɗaukar hoto da yuwuwar bayyanar abubuwan da aka gyara.
Makanikan da ke aiki a ƙarƙashin murfin motoci ko masu aikin famfo da ke kewaye a wuraren rarrafe suna buƙatar hasken da aka mayar da hankali da za a iya amfani da su a cikin ƙananan wurare, yayin da masu zanen kaya suna buƙatar daidaita fitilu na aiki don haskaka kowane bangare na gabaɗayan ɗakin.
'Yan kwangilar da ke aiki a wuraren aiki ba tare da tushen wutar lantarki sun dogara da hanyoyin batir don haskaka hanyarsu ba. Hakanan suna iya buƙatar kariya daga abubuwa kamar ƙura ko ruwa don kula da aikin haskensu.
Komai aikin da kuke yi, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don biyan bukatunku. Tabbatar duba kowane samfurin da kuke la'akari don tabbatar da cewa kun sami haske, zaɓuɓɓukan wuta, ɗawainiya, da daidaitawa da kuke buƙata.
Ana auna hasken fitilun fitilu a cikin watts, yayin da hasken fitilun LED ana auna su a cikin lumens. Yawancin lumens, hasken aikin yana haskakawa. Alal misali, hasken fitilar hasken wuta mai nauyin watt 100 na yau da kullum yana daidai da fitilar LED mai haske 1,600; duk da haka, fa'idar fitilun LED shine cewa tana amfani da makamashi ƙasa da watts 30. Idan aka kwatanta da kwararan fitila na gargajiya na gargajiya, fitilun aikin LED suna da ingantaccen makamashi da kuma tsawon rayuwar sabis.
Don sanin ko hasken aikin LED ya dace da matakin haske da wurin aiki ko aikin ke buƙata, da farko duba fitowar lumen akan samfurin, sannan duba kusurwar katako na samfurin don auna yadda hasken ke rarraba da kuma yadda hasken ke yaduwa. kafin a kai nisan haske. yanke baya.
Lokacin siyan sabon hasken aikin LED, tuna cewa samfura daban-daban za su sami fasali na musamman da suka danganci samar da wutar lantarki. Zaɓuɓɓuka don ƙarfafa fitilun aikin LED sun haɗa da wutar AC, hasken rana, batura masu caji, da zaɓuɓɓukan wutar lantarki iri-iri.
Wasu fitilun aiki na LED suna da na'urar USB na caji ta tashar jiragen ruwa ko matosai waɗanda za a iya amfani da su don kunna wasu kayan aikin. Wutar lantarki akan waɗannan tashoshin caji za su bambanta, don haka ka tabbata ka bincika kowane samfur don sanin ko yana samar da madaidaicin adadin ƙarfin amfaninka. A lokaci guda, bincika lokacin aiki na kowane samfurin samar da wutar lantarki, ta yadda ba za ku rasa haske lokacin da kuke buƙatarsa ba. Idan hasken ku yana da ƙarfin baturi, ƙila za ku iya siyan ƙarin baturi ta yadda za ku sami cikakken cajin baturi.
Idan aka kwatanta da fitilun halogen da fitilun fitilu, fitilun aikin LED suna da tsawon rayuwar sabis da ingantaccen makamashi.
Idan kun ɓata lokaci mai yawa a cikin bitar, fitilun aikin waya na iya samar muku da hasken da kuke buƙata ba tare da damuwa game da ko za su yi ƙarfi ba lokacin da kuka fi buƙata. Koyaya, yayin tafiya, amfani da fitilun aikin LED mara igiya ya fi yawa. Nemo fasali kamar saitunan haske da yawa don adana ƙarfin baturi da cajin alamomi don sanin halin ku lokacin da kuke buƙatar maye gurbin baturin. Musamman idan kun ga cewa ba ku da iko. Kuna iya gane sauƙin ɗauka da sauƙi na hasken da ake buƙata don kammala aikin.
Ƙimar IP ita ce ƙimar aminci mai lamba biyu da Hukumar Lantarki ta Duniya ta ba kayan lantarki. Wannan matakin yana nufin kariya ta shiga, wato, ikon barbashi don shigar da kayan lantarki. Ƙimar da ta fi girma tana nuna babban matakin dogaro ga kariyar abubuwan lantarki kuma yana iya hana lalacewa wanda zai iya haifar da lamuran aminci ko hana su yin aiki akai-akai.
Lamba na farko yana nuna matakin da samfurin ya tunkuɗe ƙaƙƙarfan barbashi kamar ƙura, jere daga 0 zuwa 6, kuma lamba ta biyu tana nuna ruwa, kamar ruwan sama da dusar ƙanƙara, kama daga 0 zuwa 7. Idan zai yiwu, don Allah nemi IP mafi girma. rating. Yi amfani da fitilun aikin LED a cikin datti ko mahalli mai laushi.
Yawancin mutanen da suka sayi fitilun aikin LED za su yi amfani da su don ayyuka daban-daban. Don yawancin hasken ɗawainiya, zaku iya daidaita fitilun aikin don su nuna haske daidai inda kuke buƙata. Abin farin ciki, yawancin fitilun aikin LED akan kasuwa ana iya daidaita su gwargwadon bukatun aikin ku.
Hasken aiki na LED yana iya zama sanye take da maƙalli ko ƙugiya, wanda za'a iya yin tsayi ko gajere cikin sauƙi. Hasken da kansa yana yawanci akan hannu wanda za'a iya jujjuya shi ko juya shi don nuna haske a hanyar da kuke buƙata. Za a iya lanƙwasa wuyan wasu fitilu masu ɗaukuwa kamar yadda ake buƙata. Wasu fitilun suna kunnawa ko kashewa waɗanda ke ba ka damar daidaita matakin haske, wasu samfuran ma suna ba ka damar daidaita yanayin zafin launi, wanda shine zaɓi mai kyau ga masu fenti.
Idan kuna aiki a cikin kasuwanci ko tafiya tsakanin wuraren aiki da yawa, to ɗaukar ya zama dole. Fitilar aikin LED mai ɗaukar nauyi yana ba da mafi girman sassauci ga masu amfani a kan tafiya. Nemo fitilun da za a iya naɗewa ko ja da baya don dacewa cikin sauƙi cikin ƙuƙumman wurare, kuma tabbatar da cewa fitulun suna da ɗorewa don jure kututtuka da faɗuwar da ka iya faruwa yayin tafiya.
Idan sau da yawa ba za ku iya toshe tushen wutar lantarki yayin tafiya ba, yi la'akari da amfani da hasken aikin LED mara igiya tare da baturi mai caji. Ka tuna kawai kula da lokacin aiki na kowane samfur da lokacin cajin da ake buƙata, kuma koyaushe yana da madaidaicin tushen haske.
Lokacin siyan fitilun aikin LED don ƙwararrun wuraren aiki ko ayyukan gida, kuna buƙatar aminci, ƙarfi da ingantaccen haske, kuma akwai abubuwa da yawa da yakamata kuyi la'akari. Bincika shawarwarin da ke ƙasa don gano wasu mafi kyawun fitilun aikin LED waɗanda suka dace da takamaiman bukatunku.
DeWalt šaukuwa ne, duniya, hasken aikin LED mai ƙarfin baturi tare da 5,000 lumen na farin farin halitta. Yana da ƙarfin isa don haskaka wurin aiki ko taron bita, kuma yana iya ɗaukar cikakken ranar aiki akan caji ɗaya. Ana iya sarrafa shi a cikin wani wuri daban, a ɗora a kan tripod ko dakatar da shi daga rufi ta hanyar ƙugiya mai haɗaka.
Yin amfani da aikace-aikacen haɗin kayan aiki na masana'anta, zaku iya sarrafa fitilun daga wayarku cikin dacewa, gami da saita jadawali mai nisa don kunnawa da kashe fitilu.
Hasken aikin LED yana da ƙarfi kuma yana da ɗorewa don jure faɗuwa da sauran girgizar haɗari. Abin takaici, tripod, baturi, da caja duk ana siyar dasu daban kuma babu zaɓi na waya.
Wannan hasken aikin LED mai hana yanayi mai ɗaukar hoto daga PowerSmith yana da haske sosai don haskaka kusan kowane aiki. Kodayake wannan nau'in na musamman yana ba da lu'u-lu'u 2400, zaku iya zaɓar daga nau'ikan nau'ikan guda biyar daga 1,080 lumens zuwa lumens 7,500. Tare da ƙayyadaddun ƙirarsa, nauyinsa bai wuce kilo 2 ba, yana sa ya dace da ƙirar aikin a cikin ƙananan wurare waɗanda ke da wuyar haskakawa, irin su ɗakunan ajiya da ɗakunan ajiya. Za a iya karkatar da hasken zuwa digiri 360, don haka za ku iya nufar katako ta kowace hanya, kuma saboda yana da sanyi lokacin da aka taɓa shi, ba za ku ƙone hannuwanku da gangan ba.
Yi amfani da barga mai tsayayye don sanya fitilar kai tsaye a kan benkin aiki ko ƙasa don haskaka ɗakin, ko amfani da babban ƙugiya mai ƙarfi don rataye fitilar da kyau don kammala aiki mai ɗaukar nauyi. An rufe wutar lantarki mai hana yanayi ta roba, don haka ya dace da yanayin waje ko ƙura.
Wasu masu amfani na iya gano cewa igiyar ƙafar ƙafa 5 ta fi guntu, kuma launin fari mai haske da shuɗi na fitilar na iya ƙila ba za ta yi sha'awar kowa ba. Duk da haka, irin wannan hasken aikin yana da ƙarfi, mai dorewa da zaɓi mai mahimmanci yayin da yake riƙe da farashi mai araha.
Yin amfani da shirin da ya dace, zaku iya haɗa wannan ƙaramin hasken aikin LED daga hasken aikin Cat zuwa aljihun riga ko kwala. Hakanan yana da magnet a gefe ɗaya, don haka zaka iya sarrafa shi cikin sauƙi ba tare da sanya shi a kan kanka ba. Tun da tsayinsa ƙafa 6 ne kawai, ya dace sosai don amfani da shi a wurare da aka keɓe ko wuraren da ke da wuyar isa.
Wannan ƙaramin hasken aikin yana da nauyi, mai hana ruwa kuma ana iya yin amfani da shi ta batir AAA uku. Girman fitilun yana da ban mamaki mai haske, kuma rayuwar baturi ya fi tsayi. Magnet ɗin ba shi da ƙarfi. Idan kun jefar da shi, samfurin na iya zama ɗan rauni, amma a wannan lokacin farashin, ba za ku iya yin kuskure ba.
Wannan hasken aikin LED mara nauyi, mara igiya daga Bosch yana yin awo 11 kawai kuma yana ba da fitillu masu ƙarfi 10 waɗanda ke ba da madaidaiciyar katako. Kuna buƙatar har zuwa sa'o'i 12 na lokacin gudu don kammala jerin ayyukan. Za'a iya shigar da fasali irin su madaidaicin madaidaici, maganadisu mai ƙarfi, shirye-shiryen ƙulle mai aminci, da zaɓuɓɓuka don gyara fitilar zuwa tafki mai ɗorewa a cikin yankin aikinku.
Karamin girman fitilar, madaidaicin sashi da kusurwoyi daban-daban yana nufin zaku iya haskaka hasken haske zuwa kunkuntar sarari mai wahalar isa. Koyaya, tunda babu ƙaramin alamar baturi, ƙila ka so ka ajiye ajiyar baturi a kusa. Ba ya haɗa da batura 2.0 Ah ko 4.0 Ah masu caji.
Wannan hasken aikin LED daga PowerSmith yana da haske na lumen 10,000 kuma ƙari ne mai ƙarfi ga kowane ɗakin karatu na kayan aikin ɗan kwangila. Ƙaƙwalwar zaɓi na zaɓi shine manufa don allon gypsum, fenti da sauran ayyuka waɗanda ke buƙatar haske mai haske. Koyaya, ba kamar kwararan fitila na halogen ba, wannan hasken yana tsayawa sanyi don taɓawa, don haka ba za ku ƙone yatsun ku ba.
Babu kayan aikin da ake buƙata don saitawa ko daidaita wannan hasken; yana da sauƙin haɗawa, haɗawa da jigilar kaya. Kuna iya buƙatar man shafawa mai yawa na gwiwar hannu don tabbatar da cewa mai daidaita filastik ta amintaccen haske zuwa tripod, amma wannan duka-karfe na iya tsawaitawa gabaɗaya zuwa ƙafa 6 3 inci kuma yana da ƙarfi sosai da zarar an kulla.
Fitilolin guda biyu masu motsi ne, suna iya aiki a cikin ƙaramin sarari, kuma kowace fitila tana da nata canjin, kuma jimillar rayuwar sabis ɗin da ake tsammanin shine sa'o'i 50,000. Zane-zanen kowane yanayi na fitilar ya sa ya zama lafiya don amfani a cikin duk ayyukan ku na ciki da waje.
Duk da kunkuntar siffar, LED aiki fitilu daga Bayco har yanzu suna da kyau kwarai haske da kuma aiki da kyau a da yawa aikace-aikace. Wannan igiyar mai tsayin ƙafar ƙafa 50 za ta isa wurare da yawa na manyan kantuna kuma za a ajiye ta a hankali lokacin da kuke buƙata. Hasken ya haɗa da sashi wanda ke ba ka damar shigar da shi lafiya a bango ko rufi.
Wannan hasken aikin ba shi da haske kamar wasu samfura masu kama da juna, amma maganadisu mai juyawa yana ba ka damar rataye hasken kuma nuna shi a kowace hanya. Sirarriyar ƙirar sa ta dace sosai don samar da haske mai yawa a kunkuntar wurare da kunkuntar wurare (kamar ƙarƙashin murfin abin hawa).
Fata wannan jagorar tana ba da bayanin da kuke buƙata don zaɓar mafi kyawun hasken aikin LED don yanayin ku. Idan har yanzu ba ku da tabbacin wace fitila ce ta fi dacewa don buƙatunku, da fatan za a bincika tambayoyin da ake yawan yi da kuma amsoshinsu.
Mafi kyawun hasken aikin LED zai dogara ne akan aikin ku, wurin ku, da kuma hasken da ke cikin yanayi.
Ko da yake ƙididdiga za su bambanta, babban yatsan yatsa shine 130 zuwa 150 lumens a kowace murabba'in ƙafar wurin aiki, amma zaɓi na sirri, lafiyar ido, da launi na bango a cikin yanayi duk zasu yi tasiri.
Dorewa ya bambanta da iri da farashi, amma fitilun aikin LED yawanci ana sanya su zama masu dorewa don amfanin da ake tsammani akan wuraren gini. Nemo abubuwan da aka kiyaye ta murfin kariya da roba, idan kun sauke hasken, ba zai haifar da lalacewa ba.
Bayyanawa: BobVila.com yana shiga cikin shirin haɗin gwiwa na Sabis na LLC na Amazon, shirin tallan haɗin gwiwa wanda aka tsara don samarwa masu wallafawa hanyar samun kuɗi ta hanyar haɗin kai zuwa Amazon.com da rukunin yanar gizo.
Lokacin aikawa: Afrilu-26-2021