Ma'aikatar Makamashi ta Amurka amincin direban LED: aikin gwaji ya inganta sosai

An ba da rahoton cewa Ma'aikatar Makamashi ta Amurka (DOE) kwanan nan ta fitar da rahoton amincin direban LED na uku dangane da ingantaccen gwajin rayuwa na dogon lokaci. Masu bincike na Solid-state lighting (SSL) na Ma'aikatar Makamashi ta Amurka sun yi imanin cewa sabon sakamakon ya tabbatar da hanyar gwajin matsa lamba (AST), wanda ya nuna kyakkyawan aiki a ƙarƙashin yanayi daban-daban. Bugu da ƙari, sakamakon gwajin da abubuwan da aka auna gazawar na iya sanar da masu haɓaka direbobi dabarun da suka dace don ƙara inganta aminci.

Kamar yadda aka sani, direbobin LED, kamar abubuwan haɗin LED da kansu, suna da mahimmanci don ingancin haske mafi kyau. Tsarin direban da ya dace zai iya kawar da flicker kuma ya ba da haske iri ɗaya. Kuma direban shine mafi kusantar abubuwan da ke cikin fitilun LED ko na'urorin hasken wuta don rashin aiki. Bayan fahimtar mahimmancin direbobi, DOE ya fara aikin gwajin gwaji na tsawon lokaci a cikin 2017. Wannan aikin ya ƙunshi tashar guda ɗaya da direbobi masu yawa, wanda za'a iya amfani dashi don gyara na'urori irin su rufin rufi.

A baya ma'aikatar makamashi ta Amurka ta fitar da rahotanni guda biyu kan tsarin gwajin da ci gaban da aka samu. Yanzu shine rahoton bayanan gwaji na uku, wanda ya ƙunshi sakamakon gwajin samfur na sa'o'i 6000-7500 na aiki a ƙarƙashin yanayin AST.

A zahiri, masana'antar ba ta da lokaci mai yawa don gwada tuƙi a cikin yanayin aiki na yau da kullun na shekaru masu yawa. Akasin haka, Ma'aikatar Makamashi ta Amurka da dan kwangilar RTI International sun gwada mai kunnawa a cikin abin da suka kira yanayin 7575 - ana kiyaye zafi na cikin gida da zafin jiki a 75 ° C. Wannan gwajin ya ƙunshi matakai biyu na gwajin direba, mai zaman kansa. tashar. Zane guda ɗaya yayi ƙasa da ƙasa, amma ba shi da keɓantaccen kewayawa wanda zai fara canza AC zuwa DC sannan ya daidaita yanayin yanzu, wanda ya keɓanta da ƙirar matakai biyu.

Ma'aikatar Makamashi ta Amurka ta ba da rahoton cewa, a gwajin na'urori daban-daban guda 11, dukkan tutocin sun yi tafiyar sa'o'i 1000 a cikin yanayi 7575. Lokacin da motar ke cikin ɗakin muhalli, nauyin LED da aka haɗa da motar yana ƙarƙashin yanayin muhalli na waje, don haka yanayin AST yana rinjayar drive kawai. DOE bai haɗa lokacin aiki a ƙarƙashin yanayin AST ba tare da lokacin aiki a ƙarƙashin yanayin al'ada. Kashi na farko na na'urorin sun gaza bayan aiki na sa'o'i 1250, kodayake wasu na'urorin suna ci gaba da aiki. Bayan gwaji na awanni 4800, kashi 64% na na'urorin sun gaza. Duk da haka, la'akari da yanayin gwaji mai tsanani, waɗannan sakamakon sun riga sun yi kyau sosai.

Masu bincike sun gano cewa mafi yawan laifuffuka suna faruwa ne a matakin farko na direba, musamman a yanayin gyaran wutar lantarki (PFC) da kuma hanyoyin hana ruwa gudu (EMI). A cikin matakai biyu na direba, MOSFETs ma suna da kurakurai. Baya ga ƙayyadaddun wurare irin su PFC da MOSFET waɗanda za su iya inganta ƙirar direba, wannan AST kuma yana nuna cewa ana iya hasashen kurakurai bisa la’akari da yadda direban ke aiki. Misali, saka idanu na wutar lantarki da hawan jini na iya gano kurakuran da wuri a gaba. Ƙaruwar walƙiya kuma yana nuna rashin aiki yana shirin faruwa.

Na dogon lokaci, shirin SSL na DOE yana gudanar da gwaji mai mahimmanci da bincike a cikin filin SSL, gami da gwajin samfurin yanayin aikace-aikacen ƙarƙashin aikin Ƙofar Gateway da gwajin aikin samfur na kasuwanci a ƙarƙashin aikin Caliper.


Lokacin aikawa: Agusta-04-2023