Nanlite Forza 60C shine hasken LED mai cikakken launi mai launi wanda ke nuna tsarin launi shida na RGBLAC wanda yake karami, mara nauyi, da sarrafa baturi.

Nanlite Forza 60C shine hasken LED mai cikakken launi mai launi wanda ke nuna tsarin launi shida na RGBLAC wanda yake karami, mara nauyi, da sarrafa baturi.
Ɗaya daga cikin manyan zane-zane na 60C shine cewa yana ba da daidaitaccen fitarwa a fadin kewayon yanayin zafin launi na Kelvin, kuma yana da ikon fitar da wadatattun launuka masu kyau.
Fitilar COB masu yawa a cikin wannan nau'i na nau'i suna ƙara zama sananne don ƙarfin su na Swiss Army Knife, wanda ya ba su damar amfani da su a cikin yanayin haske iri-iri. Shi ya sa muka ga gabatarwa da yawa a cikin 'yan shekarun nan.
Nanlite Forza 60C yana da ban sha'awa saboda saitin fasalinsa da iyawar sa. Don haka, ba tare da ƙarin ado ba, bari mu matsa zuwa bita.
Manufar da ke bayan duk waɗannan fitilun LED, ko sun kasance hasken rana, launi biyu ko cikakken launi, shine don yin sassauƙa, tushen haske mai cikakken aiki wanda ba zai zubar da walat ɗin wani ba. Matsalar kawai tare da wannan ra'ayi ita ce mai yawa. na kamfanonin hasken wuta suna yin abu iri ɗaya, don haka ta yaya za ku sa samfurin ku ya fice? Abin da Nanlite ya yi ban sha'awa sosai shi ne cewa sun bi hanyar ARRI da Prolychyt ta amfani da LEDs RGBLAC/RGBACL maimakon RGBWW na gargajiya, wanda zai iya zama. An samo shi a cikin mafi yawan hasken wuta mai araha. Zan yi magana game da RGBLAC gaba a cikin sharhi. Ƙaƙwalwar tare da cikakkun kayan aiki masu launi shine cewa yawanci suna kashe ku fiye da hasken rana ko kayan aiki masu launi biyu. Nanlite 60C ya fi sau biyu fiye da Nanlite 60D.
Nanlite kuma yana da babban zaɓi na gyare-gyaren hasken wuta mai araha kamar F-11 Fresnel da Forza 60 da 60B LED guda haske (19°) majigi.
Ingancin ginin Nanlite 60C yana da kyau. Al'amarin yana da ƙarfi sosai, kuma karkiya ɗin tana cilla lafiya.
Maɓallin kunnawa / kashewa da sauran bugun kira da maɓalli suna jin ɗan arha kaɗan, aƙalla a ganina, musamman tare da haske a wannan farashin.
Akwai igiyar wutar lantarki ta DC da aka haɗa da wutar lantarki. Kebul ɗin bai daɗe sosai ba, amma yana da madauki na lanyard akan shi don haka zaka iya haɗa shi zuwa wurin haske.
Tun da akwai ƙaramin v-mount akan wutar lantarki, zaku iya amfani da shi don haɗawa da na zaɓi na zaɓin ƙarfin baturin Nanlite V-Mount na Forza 60/60B ($29).
Idan kun riga kun mallaki wasu batura na kulle-kulle, Ina ba da shawarar siyan su kamar yadda hanya ce mai sauƙi don kunna fitilun ku na tsawon lokaci. Abin da kuke buƙatar sani game da wannan kayan haɗi shine kuna buƙatar amfani da shi tare da kulle V baturi tare da D-tap.
Hasken ya zo tare da garanti mai iyaka na shekaru 2, wanda za'a iya tsawaita zuwa shekaru 3 ta yin rijista akan layi.
Yawancin fitilun LED a kasuwa, ciki har da Nanlite Forza 60C, suna amfani da fasahar COB.COB yana nufin "Chip On Board", inda aka haɗa kwakwalwan LED da yawa tare a matsayin tsarin haske. Amfanin COB LED a cikin kunshin guntu mai yawa. shine yankin da ke fitar da hasken wuta na COB LED zai iya ƙunsar sau da yawa fiye da yawan hanyoyin hasken wuta a cikin yanki guda wanda madaidaicin LED zai iya mamayewa.Wannan yana haifar da haɓakar fitowar lumen a kowane murabba'in inch.
Na'urar hasken nan ta Nanlite Forza 60C tana kan heatsink, yayin da LEDs ke cikin ainihin ma'anar tunani.Wannan ya bambanta da yadda aka tsara yawancin fitilun COB LED. Hasken yana jefar da shi ta hanyar shimfidar wuri, ba kai tsaye kamar mafi yawan hasken wuta na COB ba. Me yasa kuke son yin wannan? To, na yi farin ciki da kuka tambaya. Dukan ra'ayin shine ƙirƙirar tushen haske guda ɗaya kuma jefa haske ta hanyar shimfidar wuri, Forza 60C yana aiki sosai tare da abin da aka makala na simintin, yana da haske sosai. la'akari da girmansa da amfani da wutar lantarki.A gaskiya ma, ko da yake 60C shine cikakken haske mai launi, ya fi haske fiye da 60B mai launi biyu.
Babban abin da ke tattare da yin hasashe ta hanyar sararin samaniya da samun madaidaicin tushen haske shine cewa kusurwar katako akan wannan hasken ba zai yi faɗi da yawa ba, ko da lokacin amfani da buɗaɗɗen saman. sauran fitilun COB, kamar yadda sukan kasance a kusa da digiri 120.
Babbar matsalar COB LED fitilu ita ce sai dai idan kun watsa su, suna da haske sosai kuma ba su dace da hasken kai tsaye ba.
Yana kawai nauyin 1.8 fam / 800 grams. An gina mai sarrafawa a cikin haske mai haske, amma akwai adaftar AC daban. Yana auna kimanin 465 grams / 1.02 lbs.
Babban abu game da Nanlite shine cewa zaka iya amfani dashi tare da haske mai haske da ƙarancin haske. Wannan babban zaɓi ne ga duk wanda ke buƙatar tafiya tare da ƙananan kayan aiki.
Yanzu muna ganin kamfanoni masu yawa na hasken wuta suna amfani da fasahar RGBWW.RGBWW yana nufin ja, kore, blue, da fari mai dumi. Duk da haka, akwai wasu nau'o'in RGB irin su RGBAW da RGBACL.
Nanlite 60C yana amfani da RGBLAC, kamar ARRI Orbiter da Prolycht Orion 300 FS da 675 FS (an jera su azaman RGBACL, waɗanda ainihin iri ɗaya ne). suna hada dukkan wadannan ledoji kala-kala don samar da farin haske.Hive Lighting kuma yana amfani da hadaddiyar giyar ledodi guda 7, maimakon kala uku na gargajiya, suna amfani da ja, amber, lemun tsami, cyan, kore, blue da sapphire.
Amfanin RGBACL/RGBLAC akan RGBWW shine yana ba ku babban kewayon CCT kuma yana iya samar da wasu cikakkun launuka tare da ƙarin fitarwa. Samar da cikakken launuka. A wurare daban-daban na CCT, kayan aikin su ma yana raguwa sosai, musamman a yanayin yanayin launi na Kelvin kamar 2500K ko 10,000K.
Injin haske na RGBACL/RGBLAC kuma yana da ƙarin damar samar da gamut ɗin launi mai girma.Saboda ƙarin emitter na ACL, fitilar tana da ikon samar da launuka masu faɗi fiye da fitilun RGBWW. Ina tsammanin abin da a fili kuke buƙatar sani shine. lokacin ƙirƙirar tushen 5600K ko 3200K, alal misali, babu babban bambanci tsakanin RGBWW da RGBACL/RGBLAC, kodayake sashen tallan yana son ku gaskata.
Akwai muhawara da muhawara da yawa game da abin da ya fi kyau.Apture zai gaya muku cewa RGBWW ya fi kyau, kuma Prolycht zai gaya muku cewa RGBACL ya fi kyau. Kamar yadda na fada a baya, ba ni da dawakai ga wannan tseren, don haka ina Ba abin da kamfanin haske ya ce ya shafe ni ba. Duk sake dubawa na sun dogara ne akan bayanai da gaskiya, kuma ko da wanene ya yi shi ko nawa ne kudinsa, kowane haske yana samun daidaitaccen magani. akan wannan gidan yanar gizon.Idan kuna mamakin dalilin da yasa ba a taɓa yin nazarin samfuran wasu kamfanoni akan rukunin yanar gizon ba, akwai dalili.
Ƙaƙwalwar katako na kayan aiki, lokacin amfani da fuskar budewa, shine 56.5 °.45 ° idan kun yi amfani da shi tare da abin da aka haɗa.Kyawun Forza 60C shine cewa yana samar da inuwa mai kaifi yayin amfani da fuskoki masu buɗewa ko masu haskakawa.
Wannan ingantacciyar kusurwar katako yana nufin cewa fitilar ba ta dace da wasu aikace-aikacen hasken wuta ba.Ni da kaina ina tsammanin wannan hasken babban lafazin ne da haske na baya. Wataƙila ba zan yi amfani da shi azaman babban haske ba, amma idan kun haɗa haske da haske. Akwatin softbox na Nanlite wanda aka tsara don jerin Forza 60, zaku iya samun sakamako mai kyau.
Sa'an nan Nanlite Forza 60C an sanye shi da karkiyar mai gefe ɗaya. Tun da fitilu suna da ƙananan ƙananan kuma ba su da nauyi, kullun mai gefe guda ɗaya zai yi aikin. Akwai isasshen izinin da za ku iya nuna haske a tsaye ko ƙasa idan an buƙata ba tare da wani abu ba. karkiya.
Forza 60C yana zana 88W na iko, wanda ke nufin ana iya sarrafa shi ta hanyoyi daban-daban.
A cikin kit ɗin za ku sami wutar lantarki ta AC da ma'aunin baturi mai maƙalli guda biyu don nau'in batura na NP-F.
Hakanan za'a iya maƙala wannan rikewar baturi kai tsaye zuwa madaidaicin haske. Hakanan yana da wasu ƙafafu masu daidaitacce akansa don haka zaka iya sanya shi kai tsaye a saman fili.
Nanlite kuma yana fasalta zaɓin zaɓi na Forza 60 da 60B V-Mount baturi ($29.99) tare da daidaitaccen madaidaicin 5/8 ″ mai karɓa wanda ke hawa kai tsaye zuwa kowane madaidaicin haske. Wannan zai buƙaci cikakken girman ko ƙaramin batir V-kulle.
Ba za a iya mantawa da ikon yin hasken wutar lantarki ta hanyoyi da yawa ba.Idan kuna tafiya da yawa ko kuma kuna buƙatar amfani da fitilunku a wurare masu nisa, samun damar kunna su da batura babban abu ne. Hakanan yana taimakawa idan kuna buƙatar ɓoye fitilu a cikin baya kuma ba zai iya tafiyar da mains.
Igiyar wutar lantarki da ke haɗawa da hasken shine kawai daidaitaccen nau'in ganga, zai yi kyau a ga tsarin kullewa. Duk da yake ban sami wata matsala ta kebul ba, aƙalla a ganina zai fi kyau a sami mai haɗa wutar lantarki mai kullewa. a kan haske.
Ba kamar yawancin fitilun COB ba, Nanlite Forza 60C ba ya amfani da Dutsen Bowens, amma Dutsen FM na mallakar mallaka. Dutsen Bowens na asali ya yi girma sosai don wannan ƙayyadaddun, don haka abin da Nanlite ya yi ya haɗa da adaftar Dutsen Bowens.Wannan yana ba ku damar amfani da kashewa. -masu gyara haske da na'urorin haɗi waɗanda wataƙila kun riga kuna da su.
Nunin LCD na baya akan fitilar yayi kama da abin da kuke gani akan yawancin samfuran Nanlite. Yayin da yake da mahimmanci, yana nuna muku mahimman bayanai game da yanayin aiki na fitilar, haske, CCT, da ƙari.
Tare da haske mai kyau, ba dole ba ne ka karanta littafin don koyon yadda ake aiki da shi. Ya kamata ka iya bude shi da amfani da shi nan da nan. Forza 60C shine kawai, yana da sauƙin aiki.
A cikin menu, zaku iya daidaita saitunan da yawa, kamar DMX, magoya baya, da dai sauransu. Menu na iya zama ba mafi fahimta ba, amma har yanzu yana da sauƙi don canza tweaks abu da kuke buƙata da wuya.
Baya ga samun damar daidaita wasu sigogi da yanayin hasken kanta, Hakanan zaka iya amfani da NANLINK Bluetooth app. Bugu da ƙari, 2.4GHz yana ba da iko ta hanyar akwatin watsawa na WS-TB-1 daban don saitunan mafi kyau, ko amfani da kayan aiki m kamar NANLINK WS-RC-C2. Masu amfani masu ci gaba kuma suna goyan bayan kulawar DMX/RDM.
Akwai wasu ƙarin hanyoyin, amma ana samun su ta hanyar ƙa'idar. Waɗannan hanyoyin sune:
A cikin yanayin CCT, zaku iya daidaita yanayin zafin launi na Kelvin tsakanin 1800-20,000K. Wannan babban kewayon, kuma yana ɗaya daga cikin fa'idodin da kuke samu yayin amfani da RGBLAC maimakon RGBWW.
Samun damar ƙara ƙara ko rage adadin kore daga tushen haske na iya haifar da babban bambanci.Kamfanonin kamara daban-daban suna amfani da na'urori daban-daban a cikin kyamarorinsu, kuma suna amsawa daban-daban ga haske. Ta hanyar yin gyare-gyare na CCT, za ku iya daidaita hasken don ya fi kyau a cikin kowane tsarin kamara da kuke amfani da shi. Daidaiton CCT zai iya taimakawa lokacin da kuke ƙoƙarin daidaita fitilu daga masana'antun daban-daban.
Yanayin HSI yana ba ku damar ƙirƙirar kusan kowane launi da za ku iya tunani. Yana ba ku cikakken launi da sarrafa jikewa da ƙarfi. 'Ina aiki a kan. Ina son amfani da wannan yanayin don ƙirƙirar rarrabuwar launi da yawa tsakanin gaba da bango, ko don sake ƙirƙirar hoto mai kyau ko dumi.
Ƙorafi na kawai shine cewa idan kun daidaita HSI akan ainihin hasken kanta, kawai za ku ga HUE da aka jera a matsayin digiri 0-360. Yawancin sauran fitilu masu launi a kwanakin nan suna da alamar gani don sauƙaƙe don ganin irin nau'in. na launi da kuke ƙirƙira.
Yanayin EFFECTS yana ba ku damar sake haifar da tasirin haske daban-daban masu dacewa da wasu al'amuran. Tasirin sun haɗa da:
Duk hanyoyin tasiri suna daidaitawa daban-daban, zaku iya canza launi, jikewa, gudu da lokaci. Bugu da ƙari, wannan ya fi sauƙi a yi akan app fiye da bayan fitilar.
Yana da ɗan ban mamaki cewa tun da Nanlite yana da fitilu daban-daban da za ku iya amfani da shi a cikin app iri ɗaya ba ainihin al'ada ba ne don yin aiki tare da 60C. Misali, har yanzu akwai yanayin da ake kira RGBW, kodayake wannan hasken shine RGBLAC. Idan kun shigar da wannan yanayin, zaku iya daidaita ƙimar RGBW kawai. Ba za ku iya daidaita ƙimar LAC ba. Wannan yana yiwuwa saboda babu wanda ya damu ya canza app kuma bai saita shi don fitilun RGBLAC ba.
Matsalar iri ɗaya tana faruwa idan kuna ƙoƙarin amfani da tsarin XY COORDINATE. Idan kuka kalli inda zaku iya matsar da haɗin gwiwar XY, an ƙuntata su zuwa ƙaramin sarari.
Shaidan yana cikin cikakkun bayanai, kuma yayin da Nanlite ke yin wasu fitilu masu kyau, ƙananan abubuwa kamar wannan sau da yawa suna tayar da abokan ciniki.
Waɗancan korafe-korafen baya, app ɗin yana da sauƙi kuma mai sauƙin amfani, duk da haka, ba sa sanya shi mai hankali ko kuma abin sha'awa kamar yadda wasu ƙa'idodin sarrafa hasken hasken wasu kamfanoni ke yi. Wannan shine abin da nake so in ga aiki tare da Nanlite.
Babban abin da ya rage lokacin amfani da app shine lokacin da kuka yi canje-canje, ba sa faruwa nan take, akwai ɗan jinkiri.
Fitilar COB na iya yin zafi sosai, kuma sanya su sanyi ba aiki mai sauƙi bane.Kamar yadda na ambata a cikin bita na baya, Forza 60C yana amfani da fan.


Lokacin aikawa: Juni-30-2022