LED Anti-lalata Ilimi

AMINCI naLED samfuroriyana ɗaya daga cikin mahimman bayanai da aka yi amfani da su don kimanta tsawon rayuwar samfuran LED. Ko da a ƙarƙashin yawancin yanayi daban-daban, samfuran LED na gaba ɗaya na iya ci gaba da aiki. Duk da haka, da zarar LED ya lalace, yana fuskantar halayen sunadarai tare da yanayin da ke kewaye, wanda zai iya rage yawan aikin da aka yi.LED masana'antu haske aiki.

Hanya mafi kyau don guje wa lalatawar LED ita ce guje wa abubuwan da ke gabatowa LED. Ko da ƙaramin adadin abubuwa masu cutarwa na iya haifar da lalatawar LED. Ko da LED kawai ya zo cikin hulɗa da iskar gas mai lalata yayin aikin sarrafawa, kamar injinan da ke cikin layin samarwa, yana iya yin illa. A waɗannan lokuta, yawanci yana yiwuwa a lura ko abubuwan LED sun lalace kafin saitin tsarin na ainihi. Musamman ma, ya kamata a guje wa gurɓataccen sulfur.

Waɗannan su ne wasu misalan waɗanda za su iya ƙunsar abubuwa masu lalacewa (musamman hydrogen sulfide):

O-ring (O-ring)

Masu wanki

roba roba

Kumfa kumfa

Rubutun roba

Sulfurized elastomers dauke da sulfur

Shockproof pad

 

Idan abubuwa masu cutarwa ba za a iya kauce wa gaba ɗaya ba, LED tare da juriya mai girma ya kamata a yi amfani da su. Duk da haka, don Allah a tuna - sakamakon iyakancewar lalata ya dogara da ƙaddamar da abubuwa masu cutarwa. Ko da kun zaɓi mafi dorewaLED ambaliya fitilu, Ya kamata ku yi ƙoƙarin rage girman tasirin waɗannan kayan LED.

Yawancin lokaci, zafi, zafi, da haske na iya hanzarta aikin lalata. Duk da haka, manyan abubuwan da ke haifar da tasiri sune matakin maida hankali da zafin jiki na abubuwa masu cutarwa, wanda zai zama mahimman hanyoyi don kare LEDs.


Lokacin aikawa: Juni-25-2023