Kamfanoni suna haɓaka samfuran UV don tsabtace wayoyi, hannaye, ofisoshi

Kamar yadda kamfanoni da yawa na Michigan suka himmatu wajen kera kayan kariya na mutum don taimakawa yaƙi da COVID-19, da yawa yanzu suna ganin sabuwar hanya yayin da tattalin arzikin ke sake buɗewa.

Tare da tsoron yada coronavirus wanda zai iya haifar da rashin lafiya mai yuwuwa a yanzu shine babban abin tunani, kamfanoni suna ƙara ganin amfani da hasken ultraviolet a matsayin hanya ɗaya don yaƙar yaduwar.

Hasken ultraviolet fasaha ce ta shekarun da suka gabata wacce ta sake dawowa da amfani yayin cutar sankara, a wani bangare saboda ana ganinta da tasiri a kimiyance wajen kashe kwayoyin cutar numfashi kamar COVID-19, wanda digo-digo daga baki ko hanci ke iya yadawa.

Lokacin da abin rufe fuska na tiyata ya yi ƙarancin wadata, likitoci da ma'aikatan aikin jinya a duk faɗin ƙasar an ba da rahoton suna siyan ƙananan fitilun UV don sanya abin rufe fuska da aka yi amfani da su bayan aiki.

Ƙaƙƙarfan aiki, lokaci da sinadarai masu amfani da magungunan kashe qwari don tsaftace wuraren kowane nau'i ya haifar da sha'awar hasken ultraviolet don tsabtace saman a hanyar fitilu.

Fitowar farko na samfurin JM UV za a fi mai da hankali kan harkokin kasuwanci-zuwa-kasuwanci, lura da cewa gidajen cin abinci, filayen jirgin sama da wuraren kula da lafiya duk za su kasance cikin abin da aka fi mayar da hankali a kai. Ƙarin tallace-tallace na mabukaci na iya saukowa a hanya.

Binciken ya buga bayanan dakin gwaje-gwaje na farko da ke nuna cewa samfurin yana kashe ƙwayoyin cuta kusan sau 20 fiye da sabulu da ruwa.

Har yanzu, kamfanin ba ya ƙoƙarin maye gurbin mafi mahimmancin tsaftace hannu da ruwan zafi da sabulu.

"Sabulu da ruwa har yanzu suna da mahimmanci," inji injiniyan. “Yana kawar da datti, mai da dattin da ke hannunmu, yatsanmu, cikin farcen mu. Muna ƙara wani Layer.”

A cikin watanni biyu, JM ya ƙirƙira jerin injunan hasken ultraviolet don tsabtace dakuna gabaɗaya a cikin saitin ofis ko wasu wuraren da ke kewaye, kamar shago, bas ko aji.

Sun kuma ƙera injin hasken ultraviolet mai tsayi mai tsayi inch 24 don zazzage ƙwayoyin cuta kusa da su, da saman tebur da kabad ɗin ƙarfe na tsaye don tsabtace abin rufe fuska, tufafi ko kayan aiki tare da hasken UV.

Domin tuntuɓar hasken ultraviolet kai tsaye yana da illa ga idon ɗan adam, injinan suna da fahimtar nauyi da aikin sarrafa nesa. Fitilar hasken UV da aka yi da gilashin quartz ba za su iya shiga gilasai na yau da kullun ba.

Wannan zaɓi ne mai kyau don samun hasken UV don kare kanku da iyali.


Lokacin aikawa: Jul-08-2020